KeeMao-Design
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

[PC] MineCraft V1.2.3_04 เกมส์ที่คุณไม่ควรพลาด!!

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
นักโพสฝึกหัด
นักโพสฝึกหัด
Admin

Pet : ยมน้อย
item1 : คทาเก้าสมุทร
item3 : รองเท้าหยกดวงดาว
จำนวนโพส : 35

[PC] MineCraft V1.2.3_04 เกมส์ที่คุณไม่ควรพลาด!! Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [PC] MineCraft V1.2.3_04 เกมส์ที่คุณไม่ควรพลาด!!   [PC] MineCraft V1.2.3_04 เกมส์ที่คุณไม่ควรพลาด!! EmptyMon Nov 29, 2010 8:47 am

[PC] MineCraft V1.2.3_04 เกมส์ที่คุณไม่ควรพลาด!! Minecrafthijack
[PC] MineCraft V1.2.3_04 เกมส์ที่คุณไม่ควรพลาด!! Minecraftichigowithmask
[PC] MineCraft V1.2.3_04 เกมส์ที่คุณไม่ควรพลาด!! Minecraftmyhousesnow
[PC] MineCraft V1.2.3_04 เกมส์ที่คุณไม่ควรพลาด!! Minecraftsauertex2

ความต้องการของระบบ

เกมส์นี้เป็นเกมส์ 16 บิทครับ ขนาดแค่ 48 MB ครับผมมั่นใจว่าทุกท่านสามารถเล่นได้ไม่กระตุกแน่นอน

Window 7

1. ก็อบไปใส่ในC:\Users\Windows7\AppData\Roaming
หรือ พิมพ์ในช่อง serch ว่า %appdata% แล้วก็อปเฉพาะ Folder .MineCraft กับ .MineCraft Server (อันนี้ก็อบไปทับด้วยคิดจะสร้าง Server เล่นกับเพื่อนนะครับ )
2. เข้าเกมส์ผ่านตัว Minecraft.jar ใน Folder .MineCraft ครับ

Windows XP

1. ก็อบไปใส่ในC:\Documents and Settings\yourusername(ชื่อ Username ของเครื่องตัวเองครับ)\Application Data\.minecraft
2. เข้าเกมส์ผ่านตัว Minecraft.jar ใน Folder .MineCraft ครับ

ปล. ก็อบเฉพาะ Folder .MineCraft กับ .MineCraft Server
(อันนี้ก็อบไปทับด้วยคิดจะสร้าง Server เล่นกับเพื่อนนะครับ ) ไม่ใช่ก็อบทั้ง Folder MC-1.2.3_04-by-LukaszDanio ไปทับนะครับ เอาเฉพาะ .MineCraft กับ
.MineCraft Server ครับ

จุดมุ่งหมายของเกมส์นี้คืออะไร ?

ไม่มีครับ! อันที่จริงเกมส์นี้ไม่มีจุดมุ่งหมายเลยซะมากกว่า
เกมส์นี้เปิดโอกาศให้คุณได้ใช้ความคิดสร้างสรรค์
ได้อย่างเต็มที่ เห็นว่าเกมส์นี้มีขนาดแค่ 48 MB แต่โลกในเกมส์ MineCraft มีขนาดกว้างใหญ่ใหญ่ศาล
มากครับผมเล่น มา นานมากยังสำรวจไม่ทั่ว Map เลยครับดังนั้นไม่ว่าจะเป็นการสร้างบ้าน ใต้ดิน บนดิน
บนฟ้า ใต้นํ้า ได้หมดครับ

จุดเด่นของเกมส์นี้คืออะไร ?

เกมส์นี้มีระบบกลางวันกลางคืน
ถ้ากลางคืนเมื่อไหร่แล้วคุณไม่ทำคบไฟ คุณจะมองอะไรไม่เห็นเลยครับ

มีซอมบี้! ในเกมส์มีซอมบี้หลายชนิด เช่น ซอมบี้โครงกระดูกที่สามารถยิงธนูจากระยะไกลได้
หรือจะเป็นซอมบี้ระเบิดที่สามารถทำให้บ้านของคุณหายไปได้ในพริบตา!!
และยังมีสัตว์ประหลาดอื่นๆอีกมากมายหลายชนิดที่จะโผล่มาตอนกลางคืนหากคุณไม่สร้างบ้านรับมือกับมัน
คุณอาจจะต้องเสียเวลาวิ่งหนี ฝูงซอมบี้
จนถึงเช้า (ถ้าเล่นแบบ Lan กันจะฮาครับหนีกันกระจายซอมบี้ระเบิดมาตายยกวงเลย )

ทำฟาร์มได้! สามารถทำฟาร์มได้ คล้ายๆกับ ฮาเวสมูน สามารถปลูกผักได้
ในเกมสืจะมีเหล่าสัตว์หลายชนิดหมู เป็ด แกะ วัว
ถึงจะไม่สามารถจับมาเลี้ยงได้ แต่คุณสามารถล่ามันเพื่อนำมาทำเป้นอาหาร
หรือนำหนังพวกมันมาทำเป้นชุดเกราะได้ ! ไว้ใช้ในเวลาที่สู้กับ เหล่าซอมบี้

มีหลายฤดู ! เนื่องจากโลกของ MineCraft นั้นกว้างใหญ่มาก จีงไม่แปลกที่ในเกมส์จะมีหลาย สถาพอากาศ
ที่ลาบลุ่ม ป่าเขา แม่นํ้า ชายทะเล ทะเลทราย หิมะ เรียกได้ว่ามีครบทุกรสเลยทีเดียว ทุกครั้งที่คุณเริ่มเกมส์
ใหม่ พิ้นที่เกิดก็จะเปลี่ยนไปทุกครั้ง ดังนั้นคุณจึงกำหนดสภาพพื่นที่ไม่ได้ แต่ในเมื่อคุณกำหนดมันไม่ได้
คุณก็ออกไปหามันสิ!! ใน Minecraft ไม่มีสภาพอากาศที่ไหนจะมาหาคุณหรอกในเกมส์นี้น่ะ ผมพูดถูกไหม

Craft ของได้! เกมส์นี้คุณสามารถ สร้างสิ่งของต่างๆได้ด้วยตัวคุณเอง
ตั้งแต่การไปขุดหินในเหมืองเพื่อนำมาทำเสียม จอบ หรือสร้างบ้าน
แม้แต่ชุดเกราะ ดาบ หรือระเบิด คุณก็สามารถ Craft ได้ !

Lan กันได้! จุดเด่นของเกมส์นี้ที่ผมอยากจะแนะนำมากเลยก็คือเกมส์นี้เราสามารถเล่น Lan กันได้ครับโดยสามารถเล่น
Lan ด้วยกันได้สูงสุดถึง 20 คน ! ไม่ต้องเบื่อกับการนั่งเล่นเหงาๆ คนเดียวอีกต่อไป คุณสามารถช่วยกันสร้างโลกร่วมกันกับเพื่อนของคุณได้

พร้อมแล้วไปโหลดกันเลยครับ
Upload Packetlove

Mediafile

สำหรับผู้ที่ต้องการเปิด Server

1. เข้าไปใน Folder .MineCraft Server
2. Run ตัว minecraft_server.jar
3. สังเกตจะมีไฟล์เพิ่มขึ้นมามากมาย ให้หาไฟล์ที่ชื่อว่า server.properties เปิดไฟล์นี้ด้วย Note pad
4. ให้แก้ตรง Online-mode เป็น false ครับ (ในไฟล์นี้เราสามารถแก้ค่าอื่นๆได้อีกลองศึกษาดูนะครับ)
5. จากนั้นเข้าเว็บ http://www.checkip.org/
6. นำไอพีทีได้ มาบอกเพื่อนที่จะเข้ามาเล่นครับ

ปล. ตอนนี้ เท่าที่ รู้สามารถใช้ Hamachi สร้างห้องได้แล้ว ครับ
เว็บนี้เลยครับ http://minecraft.fix.gs/index.php?topic=79.0
เข้าไปกันเยอะๆ นะครับ MineCraft คลับของคนไทย ครับ

สำหรับคนที่จอย Server

1. เข้าไปใน Folder .MineCraft
2. รันตัว minecraft_name.jar
3. ใส่ชื่อของตัวเองลงไป (ห้ามซั้ากับของคนอื่นที่อยู่ในเซิฟเวอร์ไม่งั้นจะเข้าไม่ได้ครับ )
4. รอซักพักจะมีหน้าต่างขึ้นมา ให้กด Login ไปเลย
5. มันจะขึ้นว่า Error ให้กด PlayOffline
6. คลิกที่ Multiplayer ใส่ ip ลงไป
7. กด Connect เพื่อเข้าเล่นเกมส์ได้เลยครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://keemao-design.forumth.com

[PC] MineCraft V1.2.3_04 เกมส์ที่คุณไม่ควรพลาด!!
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1