KeeMao-Design
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

สูตรเกมส์สารไทยภาค 1+2 ครับ(เท่าที่รู้)

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
นักโพสฝึกหัด
นักโพสฝึกหัด
Admin

Pet : ยมน้อย
item1 : คทาเก้าสมุทร
item3 : รองเท้าหยกดวงดาว
จำนวนโพส : 35

สูตรเกมส์สารไทยภาค 1+2 ครับ(เท่าที่รู้) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: สูตรเกมส์สารไทยภาค 1+2 ครับ(เท่าที่รู้)   สูตรเกมส์สารไทยภาค 1+2 ครับ(เท่าที่รู้) EmptySun Nov 28, 2010 11:55 pm

เกมส์สารไทยภาคแรก คิดว่าหลายคนคงจะรู้กันบ้างแล้ว เท่าที่ผมรู้คือ

Insert+W

ของเต็ม 99 ทุกช่อง

Insert+P

ดาบใหญ่ขึ้นกว่าเดิม

Insert+O

ขวานจะเปลี่ยนลักษณะและตีแรงขึ้น

อยากสู้กับนักมวยอีก ไปเช่าเรือ แล้ว คลิกขวา+F

เปลี่ยนฉาก ซ้ายไปขวากด คลิกขวา+F

เปลี่ยนฉาก ขวาไปซ้ายกด คลิกขวา+B

สำหรับเกมส์สารไทยภาค 2 หลังจากที่ผมมั่วกดอยู่นานจึงรู้

Tab ในแป้นคีย์บอร์ดเป็นตัวหลัก เวลากด Tab มันจะเลื่อนไปเลื่อนมาให้ตามฟังค์ชั่นต่างๆในฉาก

สกิลมีหลายชนิดตามอาชีพคือนักรบ อาชีพที่สองผมอาชีพนักล่า อาชีพที่สามเป็นเกษตรกร อาชีพที่สี่เป็นพ่อค้า อาชีพที่ห้าเป็นพ่อมด ผู้ใช้เวทย์มนต์

เริ่มแรกมาเราจะเป็นนักรบ ถ้าอยากเปลี่ยนอาชีพเป็นอาชีพอื่นให้กด หน้าต่างทักษะสกิลขึ้นมาแล้วกด Tab ไล่ลงมาเรื่อยๆจนถึงรูปดาบเดี่ยว ไม่ใช่ดาบไขว้นะครับ ข้างๆรูปดาบเดี่ยวจะเป็นอาชีพอื่นอีกสี่อาชีพ ดาบเดี่ยวแทนอาชีพนักรบ ดวงตาแทนอาชีพที่สอง ต้นไม้แทนอาชีพที่สาม ค้อนแทนอาชีพที่สี่ คฑาแทนอาชีพที่ห้า

เมื่อเลือกอาชีพได้แล้วให้กด Enter แล้วสังเกตดูที่มุมซ้ายตำแหน่งที่เคยเป็นสกิลรูปดาบไขว้เปลี่ยนไปหรือไม่ ถ้าเปลี่ยนก็แสดงว่าเราสามารถใช้สกิลสายนั้นได้ทุกสกิล

ขั้นตอนการเลือกจะยุ่งยากนิดนึง แต่อดทนครับจะเป็นผลดีในภายภาคหน้า ผมแนะนำอาชีพเกษตรกรครับ สกิลของอาชีพนี้มีปลูกต้นไม้ชำนาญขึ้น ทำสมุนไพรและอาหารอย่างรวดเร็ว รักษาอาการบาดเจ็บด้วยตัวเอง ใช้ยาพิษกำจัดศัตรู เพิ่มพลังต่อเนื่องในช่วงเวลาหนึ่ง สกิลสุดท้ายเป็นท่าไม้ตายของอาชีพ คือสร้างต้นไม้พิษขึ้นมา ผมแนะนำให้ใช้สกิลนี้ โดยการกด Tab อีกเช่นเคย เลือกสกิลสุดท้าย กด Enter แล้วลองกด Ctrl (สกิลนี้ผมใช้ฆ่าเสือ ฆ่าหมียักษ์มาแล้ว)

การหาเงินก็ไม่ยาก มีหลายวิธีคือ

1.ใช้สกิลสุดท้ายของอาชีพเกษตรกร ไปที่ฉากป่าที่มีเสือฆ่าเสือแล้วเอาเขี้ยวเสือไปขาย
2.ใช้สกิลสุดท้ายของอาชีพเกษตรกร ไปที่ฉากป่าที่มีหมียักษ์ ฆ่าหมีแล้วเราจะได้รังผึ้ง10อันถ้านำไปขายจะได้2500 ฆ่าไปเรื่อยๆจนกว่าจะพอใจเลยครับ แล้วเอาไปขายรวยแน่ครับ
3.ใช้สกิลที่สองของอาชีพพ่อค้า จะเป็นการหาแร่มีค่าต่างๆ กดแล้วบางครั้งจะเป็นตะกั่ว เป็นทอง เป็นอัญญมนีแดงเพลิง ฯลฯ แต่เปอร์เซนต์การหาพบค่อนข้างต่ำ ได้แล้วก็นำไปขาย

โดยส่วนตัวแล้วผมชอบวิธีที่สองมากกว่า เพราะได้เยอะที่สุด เป็นการโกงอย่างหนึ่งหุหุ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://keemao-design.forumth.com

สูตรเกมส์สารไทยภาค 1+2 ครับ(เท่าที่รู้)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» บริการรับเก็บเลเวล Dragon Nest 1-50 ทุก SV ครับ